Tiptusxin (Paracetamol 500mg + Phenylephrin 10mg + Clorpheniramin 2mg) Tipharco (H/100v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Tiptusxin (Paracetamol 500mg + Phenylephrin 10mg + Clorpheniramin 2mg) Tipharco (H/100v)
- Qui cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
- Thành phần: Paracetamol 500mg; Phenylephrin HCl 10mg; Clorpheniramin maleat 2mg
- Nhóm: Tai, Mũi, Họng, Hô Hấp
- Nhà sản xuất: Tipharco
- Sản xuất tại: Việt Nam
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
- Paracetamol 500mg.
- Phenylephrin HCl 10mg.
- Clorpheniramin maleat 2mg.
- Giảm đau, hạ sốt; giảm nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi và các triệu chứng dị ứng do cảm cúm, cảm lạnh.
- Quá mẫn với paracetamol, phenylephrin, clorpheniramin hoặc thành phần thuốc; suy gan nặng; tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành nặng; glaucoma góc đóng; bí tiểu do phì đại tuyến tiền liệt; đang dùng thuốc ức chế MAO hoặc trong vòng 14 ngày sau khi ngừng thuốc.
- Viên nén.