Hagifen 400mg (Ibuprofen) DHG Pharrma (H/100v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Hagifen 400mg (Ibuprofen) DHG Pharrma (H/100v)
- Qui cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
- Thành phần: Ibuprofen 400mg
- Nhóm: thuốc giảm đau, kháng viêm
- Nhà sản xuất: DHG Pharrma
- Sản xuất tại: Việt Nam
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
Chỉ định:
- Giảm đau: cấp tính hoặc mãn tính mức độ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau răng, đau cơ, đau do chấn thương nhẹ.
- Hạ sốt: dùng cho các trường hợp sốt do cảm cúm hoặc nhiễm trùng.
- Chống viêm: áp dụng trong trường hợp viêm khớp dạng nhẹ (như viêm khớp vảy nến, viêm khớp dạng thấp thể nhẹ).
Chống chỉ định:
- Quá mẫn: với ibuprofen hoặc các NSAID khác.
- Tiền sử dị ứng: như sốc phản vệ hoặc co thắt phế quản sau khi dùng aspirin hoặc NSAID.
- Loét dạ dày – tá tràng đang hoạt động hoặc có tiền sử chảy máu tiêu hóa tái phát.
- Suy tim nặng, suy gan hoặc suy thận nghiêm trọng.
- Phụ nữ mang thai: tránh dùng trong ba tháng cuối thai kỳ vì có thể ảnh hưởng đến thai nhi và chuyển dạ.