Efferalgan 80 (Paracetamol 80mg) Bristol (H/10v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Efferalgan 80 (Paracetamol 80mg) Bristol (H/10v)
- Qui cách đóng gói: Hộp 2 vỉ x 5 viên đặt
- Thành phần: Paracetamol
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Bristol-Myers Squibb
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
🎯 2. Chỉ định:
- Dùng để hạ sốt và giảm đau nhẹ ở trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ khi không thể uống thuốc
- Thường dùng cho trẻ từ 3 tháng đến 1 tuổi hoặc có cân nặng thấp (dưới 10 kg)
- Các trường hợp: sốt do nhiễm siêu vi, đau nhẹ sau tiêm, đau răng, đau đầu nhẹ
⛔ 3. Chống chỉ định:
- Dị ứng với Paracetamol
- Suy gan nặng
- Trẻ có tiền sử rối loạn chuyển hóa hoặc thiếu men G6PD (cần thận trọng)