Hapacol 150 (Paracetamol 150mg) DHG Pharma (H/24 gói)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Hapacol 150 (Paracetamol 150mg) DHG Pharma (H/24 gói)
- Qui cách đóng gói: Hộp 24 gói x 1,5gr.
- Thành phần: Paracetamol
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: DHG Pharma
-
Sản xuất tại:
Việt Nam
Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
✅ Chỉ định
- Thuốc được dùng để:
- Giảm đau nhẹ đến vừa
- Hạ sốt
- Các trường hợp cụ thể như: cảm, cúm; sốt xuất huyết; nhiễm khuẩn hoặc nhiễm siêu vi; mọc răng; sau tiêm chủng; sau phẫu thuật
⚠️ Chống chỉ định
Không dùng thuốc này nếu:
- Quá mẫn với paracetamol hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc
- Người bị thiếu hụt enzyme glucose‑6‑phosphate dehydrogenase (G6PD)
- Có suy chức năng gan nặng