Efferalgan 250 (Paracetamol 250mg) Bristol (H/12 gói)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
D.10-25
Efferalgan 250 (Paracetamol 250mg) Bristol (H/12 gói)
- Qui cách đóng gói: Hộp 12 gói
- Thành phần: Paracetamol 250mg
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Bristol-Myers Squibb
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
🎯 1. Chỉ định:
- Hạ sốt, giảm đau nhẹ đến vừa: đau đầu, đau răng, đau cơ, đau họng, sốt do nhiễm siêu vi
- Dùng cho trẻ em và người lớn không thể dùng viên nén hoặc thuốc dạng khác
⛔ 2. Chống chỉ định:
- Dị ứng với Paracetamol
- Suy gan nặng
- Trẻ dưới 2 tuổi (tùy dạng, cần hỏi ý kiến bác sĩ)