Paracold Fort (Paracetamol 500mg + Phenylephrin 10mg + Clorpheniramin 2mg) Mekophar (H/100v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Paracold Fort (Paracetamol 500mg + Phenylephrin 10mg + Clorpheniramin 2mg) Mekophar (H/100v)
- Qui cách đóng gói: Hộp 5 vỉ x 20 viên
- Thành phần: Paracetamol, Phenylephrin, Clorpheniramin Maleat
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Mekophar
-
Sản xuất tại:
Việt Nam - Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
- Paracetamol 500mg.
- Phenylephrin HCl 10mg.
- Clorpheniramin maleat 2mg.
- Giảm đau, hạ sốt; giảm nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi và các triệu chứng dị ứng do cảm cúm, cảm lạnh.
- Quá mẫn với paracetamol, phenylephrin, clorpheniramin hoặc thành phần thuốc; suy gan nặng; tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành nặng; glaucoma góc đóng; bí tiểu do phì đại tuyến tiền liệt; đang dùng thuốc ức chế MAO hoặc trong vòng 14 ngày sau khi ngừng thuốc.
- Viên nén tròn.