Rhetanol 500 (Paracetamol 500mg + Clorpheniramin 2mg) Donaipharm (C/200v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Rhetanol 500 (Paracetamol 500mg + Clorpheniramin 2mg) Donaipharm (C/200v)
- Qui cách đóng gói: chai 200 viên
- Thành phần: Paracetamol 500mg, Clorpheniramin Maleat 2mg
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Donaipharm
- Sản xuất tại
- Việt Nam
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
✅ Chỉ định:
Thuốc dùng để giảm triệu chứng cảm lạnh – cảm cúm thông thường, bao gồm:
- Sốt
- Đau đầu, đau nhức cơ thể
- Hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi
- Dị ứng nhẹ đường hô hấp trên (viêm mũi dị ứng)
❌ Chống chỉ định:
Không dùng Rhetanol 500 trong các trường hợp:
- Dị ứng với Paracetamol hoặc Chlorpheniramin
- Người suy gan nặng
- Đang dùng hoặc vừa ngưng thuốc ức chế MAO (trong vòng 14 ngày)
- Trẻ em dưới 6 tuổi (do Chlorpheniramin gây ức chế hô hấp)
- Glaucoma góc hẹp, phì đại tuyến tiền liệt (do tác dụng kháng cholinergic của chlorpheniramin)