Doaxan - S (Paracetamol 325mg + Ibuprofen 200mg) Domesco (C/100v)-Viên nén
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
- Qui cách đóng gói: Chai 100 viên
- Thành phần: Paracetamol 325mg, Ibuprofen 200mg
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Domesco
-
Sản xuất tại:
Việt Nam - Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
- Chỉ định: Giảm đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau răng, đau cơ, đau khớp, đau do cảm cúm; hạ sốt trong các trường hợp sốt do nhiễm khuẩn hoặc nguyên nhân khác.
- Chống chỉ định: Quá mẫn với paracetamol, ibuprofen, aspirin hoặc các thuốc chống viêm không steroid (NSAID); loét dạ dày – tá tràng tiến triển, xuất huyết tiêu hóa; suy gan nặng, suy thận nặng, suy tim nặng; phụ nữ mang thai 3 tháng cuối; người có tiền sử hen, mày đay hoặc phản ứng dị ứng do NSAID.