Coldacmin Flu (Paracetamol 325mg + Clorpheniramin 2mg) DHG Pharma (H/100v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Coldacmin Flu (Paracetamol 325mg + Clorpheniramin 2mg) DHG Pharma (H/100v)
- Qui cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
- Thành phần: Clorpheniramin Maleat, Paracetamol
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: DHG Pharma
-
Sản xuất tại:
Việt Nam - Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
🎯 1. Chỉ định:
Dùng để giảm triệu chứng cảm cúm thông thường, gồm:
- Sốt, nhức đầu, đau mỏi cơ
- Hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi do dị ứng hoặc cảm lạnh
- Viêm mũi dị ứng, viêm xoang nhẹ
⛔ 2. Chống chỉ định:
- Dị ứng với paracetamol, chlorpheniramin, hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc
- Người đang dùng thuốc ức chế MAO (trong vòng 14 ngày)
- Trẻ <6 tuổi (với dạng viên nén)
- Glaucoma góc hẹp, phì đại tuyến tiền liệt, hen suyễn nặng, loét dạ dày tá tràng
- Suy gan nặng