Acemol 325 (Paracetamol 325mg) Nadyphar (Chai/40v)-Viên Nén
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Acemol 325 (Paracetamol 325mg) Nadyphar (Chai/40v)-Viên Nén
- Qui cách đóng gói: Chai 40 viên
- Thành phần: Paracetamol
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Nadyphar
- Sản xuất tại: Việt Nam
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
Chỉ định
-
Giảm đau nhẹ đến vừa:
- Đau đầu
- Đau răng
- Đau cơ
- Đau lưng
- Đau do viêm khớp nhẹ
- Đau bụng kinh
-
Hạ sốt:
- Sốt do cảm cúm, nhiễm siêu vi, tiêm ngừa, viêm nhiễm nhẹ.
2. Chống chỉ định
- Người quá mẫn cảm với Paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Người bị suy gan nặng hoặc có bệnh lý gan tiến triển.
- Người thiếu hụt men G6PD (vì nguy cơ gây tan máu).
- Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol để tránh quá liều.