Tiptusxin (Paracetamol 500mg + Phenylephrin 10mg + Clorpheniramin 2mg) Tipharco (C/100v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
Tiptusxin (Paracetamol 500mg + Phenylephrin 10mg + Clorpheniramin 2mg) Tipharco (C/100v)
- Qui cách đóng gói: chai 100 viên
- Thành phần: Paracetamol, Phenylephrin, Clorpheniramin maleat
- Nhóm: Giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: Tipharco
- Sản xuất tại: Việt Nam
- Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
Chỉ định:
- Điều trị triệu chứng cảm cúm: sốt, đau đầu
- Nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi
- Dị ứng đường hô hấp trên
Chống chỉ định:
- Dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc
- Tăng huyết áp nặng, bệnh tim mạch nặng (do phenylephrin)
- Glôcôm góc đóng, phì đại tuyến tiền liệt
- Trẻ nhỏ (thận trọng), phụ nữ có thai/cho con bú