Biviflu (Paracetamol 500mg + Dextromethorphan 15mg + Loratadin 5mg) BV Pharma (C/500v)
Chỉ cung cấp cho các bác sĩ, dược sĩ, phòng khám và nhà thuốc.
D.02-26
Biviflu (Paracetamol 500mg + Dextromethorphan 15mg + Loratadin 5mg) BV Pharma (C/500v)
- Qui cách đóng gói: chai 500 viên
- Thành phần: Paracetamol, Loratadin, Dextromethorphan Hydrobromid
- Nhóm: thuốc giảm đau, hạ sốt
- Nhà sản xuất: BV Pharma
-
Sản xuất tại:
Việt Nam - Liều lượng - Cách dùng: Theo chỉ dẫn của bác sỹ
1. Thành phần:
- Paracetamol
- Loratadin
- Dextromethorphan hydrobromid
2. Chỉ định:
- Điều trị triệu chứng cảm cúm: sốt, đau đầu, đau nhức
- Ho khan, ho kích thích
- Sổ mũi, hắt hơi do dị ứng
3. Chống chỉ định:
- Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc
- Suy gan nặng
- Trẻ nhỏ (theo khuyến cáo từng dạng bào chế)
- Đang dùng thuốc ức chế MAO hoặc trong vòng 14 ngày sau khi ngừng MAOIs